BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2121/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 31 tháng 3 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích đế kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 74/TB-KĐ2 ngày 21/01/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 6: Thảm bằng nhựa tổng hợp, dạng cuộn dùng trải sàn, hiệu: KAQI. Khổ: (1.2x9)m ( -5cm), dày: 0,4cm ( -0,3cm)/449 cuộn. Hàng mới 100% do Trung Quốc SX.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thái Hà Lạng Sơn; Mã số thuế: 4900805212; Địa chỉ: Số 8, Lô LK.CS5, Khu đô thị Phú Lộc IV, P. Vĩnh Trại, TP Lạng Sơn, tỉnh Lạng Sơn.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10308338192/A11 ngày 02/01/2020 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Đình Vũ - Cục Hải quan TP Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm đi từ nhựa polyeste tái sắp xếp, hình dạng mắt cáo lượn sóng, không tự dính, chưa được gia cố, chưa được bổ trợ hay kết hợp với vật liệu khác, định lượng 1614,7 g/m2, kích thước: khổ (1,2x9)m ( -5cm), dày 0,4cm ( -0,3cm), dạng cuộn, màu ghi xám, theo khai báo dùng trải sàn.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm đi từ nhựa polyeste tái sắp xếp, hình dạng mặt cáo lượn sóng, không tự dính, chưa được gia cố, chưa được bổ trợ hay kết hợp với vật liệu khác, định lượng 1614,7 g/m2, kích thước: khổ (1,2x9)m ( -5cm), dày 0,4cm ( -0,3cm), dạng cuộn, màu ghi xám, theo khai báo dùng trải sàn.

thuộc nhóm 39.18 “Tấm trải sàn bằng plastic, có hoặc không tự dính, dạng cuộn hoặc dạng tấm rời để ghép; tấm phủ tường hoặc phủ trần bằng plastic, như đã nêu trong Chú giải 9 của Chương này”, phân nhóm 3918.90 “- Từ plastic khác”, phân nhóm “- - Tấm trải sàn”, mã số 3918.90.15“ - - - Từ các polyme trùng hợp khác; từ các polyme trùng ngưng hoặc tái sắp xếp; từ nitrat xenlulo, acetat xenlulo hoặc các dẫn xuất hóa học khác của xenlulo, đã hóa dẻo”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.