BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1336/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 04 tháng 3 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 1077/TB-KĐ2 ngày 08/07/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2: Thảm rối bằng nhựa tổng hợp, dạng cuộn dùng trải sàn. Khổ: 1.2m x 9m ( -5cm), dày: 1.2cm ( -0.5cm), trọng lượng: 1.5kg/m2 ( -0.2kg/m2)/236 cuộn. Hàng mới 100% do Trung Quốc SX. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thái Hà Lạng Sơn; Mã số thuế: 4900805212; Địa chỉ: Số 8, Lô LK.CS5, Khu đô thị Phú Lộc IV, P. Vĩnh Trại, TP Lạng Sơn, tỉnh Lạng Sơn. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10271661154/A11 ngày 24/06/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Đình Vũ - Cục Hải quan TP Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tấm sản phẩm gồm hai phần: phần lớn đế màu ghi xám đi từ nhựa polyvinyl clorua, loại xốp, mềm, kết hợp lớp bề mặt là sợi nhựa rối có màu ghi đi từ nhựa polyvinyl clorua, đã được dính liền với nhau tại các điểm nhờ chất kết dính và gắn chặt với lớp đế (lớp đế và lớp mặt không thể tách rời riêng biệt), sản phẩm không tự dính, chưa được gia cố, chưa được bổ trợ hay kết hợp với vật liệu khác, định lượng 2240,1 g/m2, kích thước theo khai báo: khổ (1,2x9)m ( -5cm), dày 1,2cm ( -0,5cm), dạng cuộn, dùng để trải sàn. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tấm sản phẩm gồm hai phần: phần lớn đế màu ghi xám đi từ nhựa polyvinyl clorua, loại xốp, mềm, kết hợp lớp bề mặt là sợi nhựa rối có màu ghi đi từ nhựa polyvinyl clorua, đã được dính liền với nhau tại các điểm nhờ chất kết dính và gắn chặt với lớp đế (lớp đế và lớp mặt không thể tách rời riêng biệt), sản phẩm không tự dính, chưa được gia cố, chưa được bổ trợ hay kết hợp với vật liệu khác, định lượng 2240,1 g/m2, kích thước theo khai báo: khổ (1,2x9)m ( -5cm), dày 1,2cm ( -0,5cm), dạng cuộn, dùng để trải sàn. thuộc nhóm 39.18 “Tấm trải sàn bằng plastic, có hoặc không tự dính, dạng cuộn hoặc dạng tấm rời đế ghép; tấm phủ tường hoặc phủ trần bằng plastic, như đã nêu trong Chú giải 9 của Chương này”, phân nhóm 3918.10 “- Từ các polyme từ vinyl clorua”, phân nhóm “- - Tấm trải sàn”, mã số 3918.10.19 “- - - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.