| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2182/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 03 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 162/TB-PTPL ngày 25/02/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Cryolite tổng hợp dạng bột Na3AlF6 >= 97% (dùng để sản xuất đá mài) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Vật liệu mài Hải Dương; Đ/c: Số 68, Phố Quán Thánh, Phường Bình Hàn, TP.Hải Dương, Tỉnh Hải Dương; MST: 0801096688 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10024326455/A12 ngày 18/12/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Hữu Nghị (Cục Hải quan Lạng Sơn) | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Cryolit tổng hợp | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Cryolite tổng hợp dạng bột Na3AlF6 >= 97% Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cryolit tổng hợp | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin | Nhà sản xuất: Không có thông tin |
| thuộc nhóm 28.26 “Florua; florosilicat, floroaluminat và các loại muối flo phức khác”, mã số 2826.30.00 "- Natri hexafluoroaluminat (criolit tổng hợp)" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.