| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 323/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu tại thông báo số 1315/TB-PTPL ngày 05/11/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: - Đá mài gạch bằng kim cương nhân tạo kết khối dùng trong máy mài gạch. 140 mm x 43 mm x 65 mm (loại 180#) (Mục 1 tờ khai) Mẫu 02: Đá mài gạch bằng kim cương nhân tạo kết khối dùng trong máy mài gạch. 140 mm x 43 mm x 65 mm (loại 1000#) (Mục 2 tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Một thành viên Sản xuất và Thương mại HMH, số nhà 43, Lô S6, Khu đô thị Chùa Hà Tiên, phường Liên Bảo, thành phố Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc; MST: 2500514430. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10049887935/A11 ngày 05/8/2015 đăng ký tại: Chi cục HQ Cửa khẩu Hữu Nghị (Cục HQ tỉnh Lạng Sơn). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: 02 mẫu hàng là đá mài bằng vật liệu mài kết khối, sử dụng hạt mài có thành phần chính là Silicon Carbide (SiC), kích thước 140 x 43 x 65 mm, thường được dùng cho máy mài, đánh bóng gạch. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: 02 mẫu hàng là đá mài bằng vật liệu mài kết khối, sử dụng hạt mài có thành phần chính là Silicon Carbide (SiC), kích thước 140 x 43 x 65 mm, thường được dùng cho máy mài, đánh bóng gạch thuộc nhóm 68.04 “Đá nghiền, đá mài, đá mài dạng hình tròn và tương tự, không có cốt, dùng để nghiền, mài, đánh bóng, giũa hoặc cắt, đá mài hoặc đá đánh bóng bằng tay, và các phần của chúng, bằng đá tự nhiên, bằng các vật liệu mài tự nhiên hoặc nhân tạo đã được kết khối, hoặc bằng gốm, có hoặc không kèm theo các bộ phận bằng các vật liệu khác”, phân nhóm “- Đá nghiền, đá mài khác, đá mài dạng hình tròn và dạng tương tự”, mã số 6804.22.00 “- - Bằng vật liệu mài đã được kết khối hoặc bằng gốm khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.