BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 197/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 12 tháng 01 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo kết quả phân tích số 2021/TB-KĐ2 ngày 26/06/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu sản xuất thuốc thú y: IRON DEXTRAN 10% (dẫn xuất của Vitamin) BATCH NO: 20170301 (20/03/2017-28/02/2019) (mục 1 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP Dược và Vật tư Thú y.

Địa chỉ: 88 Trường Chinh, Hà Nội.

MST: 0100114258.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10141144146/A11 ngày 18/05/2017 tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KV1 (Cục Hải quan TP. Hải Phòng).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chế phẩm thành phần có chứa iron dextran, đường khử dùng làm nguyên liệu sản xuất thuốc, chưa được đóng gói theo liều lượng.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thành phần có chứa iron dextran, đường khử dùng làm nguyên liệu sản xuất thuốc, chưa được đóng gói theo liều lượng

thuộc nhóm 30.03 “Thuốc (trừ các mặt hàng thuộc nhóm 30.02, 30.05 hoặc 30.06) gồm từ hai hay nhiều thành phần trở lên đã pha trộn với nhau dùng cho phòng bệnh hoặc chữa bệnh, chưa được đóng gói theo liều lượng hoặc làm thành dạng nhất định hoặc đóng gói để bán lẻ”, mã số 3003.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.