BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1856/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 4 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo 215/TB-KĐ3 ngày 05/02/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: 0001#&Sợi len các loại (Mục 1 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị xuất/nhập khẩu: Công ty TNHH Sài Gòn Knitwear - Địa chỉ: 6B đường 2A, KCN VSIP, Thuận An, tỉnh Bình Dương. MST: 3700386403. 3. Tờ khai số: 10166794014/E21 ngày 23/10/2017 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Việt Nam - Singapore - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sợi đơn từ xơ staple, thành phần 53.2% xơ tổng hợp (copolymer acrylonitrile) và 46.8% xơ len, chưa đóng gói để bán lẻ. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sợi đơn từ xơ staple, thành phần 53.2% xơ tổng hợp (copolymer acrylonitrile) và 46.8% xơ len, chưa đóng gói để bán lẻ. thuộc nhóm 55.09 “Sợi (trừ chỉ khâu) từ xơ staple tổng hợp, chưa đóng gói để bán lẻ”, phân nhóm “- Sợi khác”, mã số 5509.91.10 “- - Được pha chủ yếu hoặc pha duy nhất với lông cừu hay lông động vật loại mịn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.