BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 15487/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu tại thông báo 1560/TB- PTPL ngày 22/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Dây hàn có lõi bằng hợp kim (thiếc, niken), dùng để hàn chảy (0.5kg/cuộn)/ký hiệu: 00-02010F | |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Panasonic Appliances Việt Nam; Đ/c: Lô B6 KCN Thăng Long, Đông Anh, Hà Nội; MST: 0101382443 | |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10019964652/A12 ngày 12/11/2014 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Bắc Thăng Long - Cục Hải quan TP Hà Nội. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây thiếc hàn (hàm lượng Sn » 99,17% tính theo trọng lượng), đường kính 0,8mm, có lõi bằng chất dễ chảy | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: Soldering wire | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây thiếc hàn (hàm lượng Sn » 99,17% tính theo trọng lượng), đường kính 0,8mm, có lõi bằng chất dễ chảy. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: SN100C(031) | Nhà sản xuất: không có thông tin |
thuộc nhóm 83.11 "Dây, que, ống, tấm, cực điện và các sản phẩm tương tự, bằng kim loại cơ bản hoặc cacbua kim loại, được bọc, phủ hoặc có lõi bằng chất dễ chẩy, loại dùng để hàn xì, hàn hơi, hàn điện hoặc bằng cách ngưng tụ kim loại hoặc cacbua kim loại; dây và thanh, được kết tụ bằng bột kim loại cơ bản, sử dụng trong phun kim loại"; phân nhóm 8311.30 - Dạng que hàn được phủ, bọc và dây hàn có lõi, bằng kim loại cơ bản, dùng để hàn chảy, hàn hơi hoặc hàn bằng ngọn lửa; mã số 8311.30.90 - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.