BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 15484/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu (Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 3076/TB- PTPLHCM ngày 12/12/2014, công văn số 7544/BCT-HC ngày 8/8/2014 của Bộ Công thương và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: 1C126 #& 1C126#& Cao su tổng hợp SBR 1712 (mục 1) | |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH SAILUN Việt Nam. Địa chỉ: Khu công nghiệp Phước Đông, huyện Gò Dầu, tỉnh Tây Ninh. Mã số thuế: 3901064759 | |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10011794521/E31 ngày 29/08/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Khu công nghiệp Trảng Bàng - Cục Hải quan tỉnh Tây Ninh | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp cao su styren-butadien, axit béo và rosin (5%) và dầu khoáng (26%), nguyên sinh, dạng khối | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: SYNTHETIC RUBBER KUMHO SBR 1712 | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp cao su styren-butadien, axit béo và rosin (~5%) và dầu khoáng (26%), nguyên sinh, dạng khối | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: SYNTHETIC RUBBER KUMHO SBR 1712 | Nhà sản xuất: KOREA KUMHO PETROCHEMICAL CO., LTD |
thuộc nhóm 40.05 "Cao su hỗn hợp, chưa lưu hóa, ở dạng nguyên sinh hoặc dạng tấm, lá hoặc dải ", phân nhóm "- Loại khác", phân nhóm 4005.99 "- - Loại khác", mã số 4005.99.90 " - - - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.