| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14968/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở Thông báo kết quả phân tích số 1460/TB-PTPL ngày 14.11.2014 và văn bản bổ sung ý kiến ngày 9.12.2014 của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Dao cắt sợi quang chính xác Swift CI-01, Hãng ILSINTECH, Hàn Quốc. |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH công nghệ viễn thông NTC. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10016729882/A11 ngày 15.10.2014 tại Chi cục HQ Bưu Điện, Cục Hải quan TP. Hà Nội. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: |
| Mặt hàng là thiết bị có lưỡi dao nạm kim cương bên trong, có tác dụng tạo mặt cắt phẳng, vuông góc với trục sợi quang, dùng để cắt sợi cáp quang và sử dụng kết hợp với máy hàn sợi quang. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: CI-01 CLEAVER. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mặt hàng là thiết bị có lưỡi dao nạm kim cương bên trong, có tác dụng tạo mặt cắt phẳng, vuông góc với trục sợi quang, dùng để cắt sợi cáp quang và sử dụng kết hợp với máy hàn sợi quang. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Swift CI-01 Nhà sản xuất: ILSINTECH, Korea |
| thuộc Nhóm 8464: Máy công cụ để gia công đá, gốm, bê tông, xi măng - amiăng hoặc các loại khoáng vật tương tự hoặc máy dùng để gia công nguội thủy tinh; Phân nhóm 8464.90: - Loại khác; Mã số 8464.90.20: - Không hoạt động bằng điện tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.