| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14871/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1468/TB-PTPL ngày 19/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Keo P3 (AC410). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH sản xuất và thương mại Việt Phương; Đ/c: Xí nghiệp Tocan, Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân Trung, Thanh Xuân, Hà Nội; MST: 0101627460. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10011090214/E21 ngày 25/08/2014 tại Chi cục HQ Quản lý hàng Đầu tư - Gia công (Cục Hải quan TP. Hà Nội). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm chứa nhựa Epoxy và chất độn trong dung môi hữu cơ, được phối trộn với chế phẩm PF black (AC461) thuộc mục 3 để tạo thành keo 2 thành phần làm từ polyme. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Permaset P3. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm chứa nhựa Epoxy và chất độn trong dung môi hữu cơ, được phối trộn với chế phẩm PF black (AC461) thuộc mục 3 để tạo thành keo 2 thành phần làm từ polyme. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: AC410. | Nhà sản xuất: không rõ thông tin. |
| thuộc nhóm 35.06 “Keo đã điều chế và các chất dính đã điều chế khác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các sản phẩm phù hợp dùng như keo hoặc các chất kết dính, đã đóng gói để bán lẻ như keo hoặc như các chất kết dính, trọng lượng tịnh không quá 1kg”, mã số 3506.91.00 - - Chất kết dính làm từ polyme thuộc các nhóm từ 39.01 đến 39.13 hoặc từ cao su tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.