| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14804/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 2947/TB-PTPLHCM ngày 27/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: (NLSX các sản phẩm Milo, Nescafe) Sữa bột tách kem - Skim milk Powder Hight Heat) (Hàng đồng nhất 25 kg/bao). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Nestlé Việt Nam; Địa chỉ: KCN Biên Hòa II, TP Biên Hòa, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600235305. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10016666786/A12 ngày 14/10/2014 tại Chi cục Hải quan Biên Hòa - Cục Hải quan Đồng Nai. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sữa bột với các thành phần chính gồm chất béo (~ 0,5%), protein (32,21%), đường lactose (~ 65,29%), không bổ sung chất tạo ngọt. Đóng gói 25 kg/bao. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Skim milk Powder Hight Heat Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sữa bột với các thành phần chính gồm chất béo (~ 0,5%), protein (32,21%), đường lactose (~ 65,29%), không bổ sung chất tạo ngọt. Đóng gói 25 kg/bao. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Không có thông tin |
| thuộc nhóm 04.02 “Sữa và kem, đã cô đặc hoặc đã pha thêm đường hoặc chất làm ngọt khác”, phân nhóm 0402.10 “- Dạng bột, hạt hoặc các thể rắn khác, có hàm lượng chất béo, không quá 1,5% tính theo trọng lượng”, phân nhóm “- - Chưa pha thêm đường hoặc chất làm ngọt khác”, mã số 0402.10.41 “- - - Đóng gói với trọng lượng cả bì từ 20 kg trở lên” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.