| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7355/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 8 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích Phân loại hàng hóa XNK, chi nhánh tại TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 1627/TB-PTPLHCM ngày 24/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Sữa bột nguyên kem hòa tan, chế biến sữa (chưa pha thêm đường hoặc chất tạo ngọt khác - Fat: 28,40%; Protein: 24%); 25 Kg/Bao (mục 1 Tờ khai). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Friesland Campina Việt Nam; địa chỉ: Bình Hòa, Thuận An, Bình Dương; MST: 3700229344. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10046086585/A12 ngày 02/07/2015 đăng ký tại Chi cục HQ QL hàng XNK ngoài KCN - Cục Hải quan Bình Dương. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Protein ~ 24%; Lactose ~ 44,64%; Béo ~ 28%, dạng bột, đóng gói 25kg/bao. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sữa có thành phần gồm: Protein ~ 24%; Lactose ~ 44,64%; Béo ~ 28%, dạng bột, đóng gói 25kg/bao. thuộc nhóm 04.02 "Sữa và kem, đã cô đặc hoặc đã pha thêm đường hoặc chất làm ngọt khác ”, phân nhóm “- Dạng bột, hạt hoặc các thể rắn khác, có hàm lượng chất béo trên 1,5% tính theo trọng lượng”, phân nhóm 0402.21 “- - Chưa pha thêm đường hoặc chất làm ngọt khác”, mã số 0402.21.20 " - - - Đóng gói với trọng lượng cả bì từ 20 kg trở lên ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.