| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14747/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh Tp. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2880/TB-PTPLHCM-14 ngày 21/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Softener Flake TF-445B (chất làm mềm bông) (mục 1) | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH BROTEX Việt Nam. Địa chỉ: Lô 34-6, đường D11, KCN Phước Đông, huyện Gò Dầu, tỉnh Tây Ninh. MST: 3901157636. | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10003723403/E15 ngày 13/6/2014 tại Chi cục HQ KCN Trảng Bàng - Cục Hải quan Tây Ninh. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: | |
| Mặt hàng theo phân tích là chế phẩm làm mềm gồm chất hữu cơ hoạt động bề mặt dạng cation, hỗn hợp este của axit béo (axit stearic, axit palmitic), dạng vẩy. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Softener Flake TF-445B. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm làm mềm gồm chất hữu cơ hoạt động bề mặt dạng cation, hỗn hợp este của axit béo (axit stearic, axit palmitic), dạng vẩy. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Softener Flake TF-445B. | Nhà sản xuất: Zhejiang Transfar Co.,Ltđ - China |
| thuộc Nhóm 38.09: "Chất để hoàn tất, các chất tải thuốc để làm tăng tốc độ nhuộm màu hoặc để hãm màu và các sản phẩm và chế phẩm khác (ví dụ, chất xử lý hoàn tất vải và thuốc gắn màu), dùng trong ngành dệt, giấy, thuộc da hoặc các ngành công nghiệp tương tự, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác ", phân nhóm 3809.91: " -- Loại dùng trong công nghiệp dệt hoặc các ngành công nghiệp tương tự", mã số 3809.91.10: " --- Tác nhân làm mềm (chất làm mềm) " tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.