| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 13443/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Đà Nẵng tại thông báo số 146/TB-PTPL ngày 02/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Bông thiên nhiên 100% chưa qua chải thô, chải kỹ. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần sợi Phú Nam; địa chỉ: KCN Phú Bài, P.Phú Bài, TX Hương Thủy, Thừa Thiên Huế; Mã số thuế: 3300491474. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10012515650/A12 ngày 08/09/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Thủy An, Cục Hải quan tỉnh Thừa Thiên Huế. | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Xơ bông, chưa chải thô hoặc chưa chải kỹ. | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
| ||||||
| Thuộc nhóm 52.01 - Xơ bông, chưa chải thô hoặc chưa chải kỹ, mã số 5201.00.00 - Xơ bông, chưa chải thô hoặc chưa chải kỹ tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.