| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14683/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh Tp. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2248/TB-PTPLHCM-14 ngày 19/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Oxygen Absorber (Ageless): túi hút chân không. | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thực phẩm Amanda Việt Nam. Địa chỉ: 102/6 đường số 2, KCN Amata, phường Long Bình, Biên Hòa, Đồng Nai. MST: 3600603809. | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 3463/NSX01 ngày 28/3/2014 tại Chi cục HQ Biên Hòa - Cục Hải quan Đồng Nai. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: | |
| Mặt hàng theo phân tích là Bentonit biến tính dạng hạt, đã được đóng gói bán lẻ, kích thước bao bì 45x40 mm, trọng lượng 2,7g/gói. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Oxygen absorber. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bentonit biến tính dạng hạt, đã được đóng gói bán lẻ, kích thước bao bì 45x40 mm, trọng lượng 2,7g/gói. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: AGELESS SS-50. | Nhà sản xuất: Mitsubishi Gas Chemical Company, Inc - Japan. |
| thuộc Nhóm 38.24: "Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác", phân nhóm 3824.90: "- Loại khác", mã số 3824.90.99: " --- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.