BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 14011/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 21 tháng 11 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2802/TB-PTPLHCM ngày 13/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: 91100063400 Tranexamic Acid (Changshu Nanhu) - Hợp chất amino chức oxy

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Shiseido Việt Nam; Đ/c: Lô 231-233- 235-237, Đường Amata, KCN Amata, P. Long Bình, TP. Biên Hòa; MST: 3600994768

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10016202922/E11 ngày 10/10/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCX Long Bình (Cục Hải quan Đồng Nai)

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tranexamic Acid

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Tranexamic Acid

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tranexamic Acid

Ký, mã hiệu, chủng loại: Tranexamic Acid

Nhà sản xuất: Shandong Weifang Yuanfeng Chemical Co.,Ltd.

thuộc nhóm 29.22 "Hợp chất amino chức oxy" phân nhóm "- Axit-amino, trừ loại chứa 2 chức oxy trở lên, và este của chúng; muối của chúng", mã số 2922.49.90 "-- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.