BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 14391/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa Xuất nhập khẩu tại thông báo số 1470/TB-PTPL ngày 19/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 8: Lưới thủy tinh dệt bằng sợi thủy tinh đã cắt dạng hạt hình tròn màu vàng. Đường kính ngoài 301mm, đường kính trong 26mm, được làm cốt cho các viên đá mài. |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty CP Thương mại Khánh Linh - Địa chỉ: số 27 Mỹ Sơn, P. Vĩnh Trại, TP. Lạng Sơn. MST: 4900403873. |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10015849271/A11 ngày 08/10/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: |
Mẫu yêu cầu phân tích là cốt đĩa mài hình tròn, đường kính ngoài 30cm, ở giữa có lỗ đường kính 2,6cm. Cốt đĩa được làm bằng lưới dệt từ sợi thủy tinh, đã thấm tẩm chất kết dính. |
5. Kết quả phân loại: |
Tên thương mại: |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu yêu cầu phân tích là cốt đĩa mài hình tròn, đường kính ngoài 30cm, ở giữa có lỗ đường kính 2,6cm. Cốt đĩa được làm bằng lưới dệt từ sợi thủy tinh, đã thấm tẩm chất kết dính. |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. Nhà sản xuất: không có thông tin. |
thuộc nhóm 70.19 "Sợi thủy tinh (kể cả len thủy tinh) và các sản phẩm của nó (ví dụ, sợi, vải dệt)" phân nhóm 7019.90 " - Loại khác" mã số 7019.90.90"-- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.