| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14369/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Hải Phòng tại thông báo số 0974/TB-CNHP ngày 07/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Gel dùng trên da (làm thơm và dưỡng da, giữ ấm cho da) Đào hồng đơn serum, ngày sản xuất 01/08/2014 ngày hết hạn 31/07/2019), nhà sx Health herb products Co., Ltd, xx Thái Lan, 100kg/thùng, mới 100%. | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH dược phẩm Nam Sơn; Đ/c: số 25 đường 80, ngõ 69B Hoàng Văn Thái, Thanh Xuân, Hà Nội; MST: 0102198775. | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10015827335/A11 ngày 07/10/2014 tại Chi cục HQCK cảng Hải Phòng KV2 (Cục Hải quan TP. Hải Phòng). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm dạng lỏng có chứa chiết xuất sâm tố nữ (pueraria mirifica), chất hoạt động bề mặt, vitamin E, hương liệu và phụ gia dùng để dưỡng da. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: HH Pueratian Breast Serum Formula 3. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm dạng lỏng có chứa chiết xuất sâm tố nữ (pueraria mirifica), chất hoạt động bề mặt, vitamin E, hương liệu và phụ gia dùng để dưỡng da. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: 400011067. | Nhà sản xuất: Health Herb Products Co., Ltd, Thailand. |
| thuộc nhóm 33.04 "Mỹ phẩm hoặc các chế phẩm để trang điểm và các chế phẩm dưỡng da (trừ dược phẩm), kể cả các chế phẩm chống nắng hoặc bắt nắng; các chế phẩm dùng để trang điểm móng tay hoặc móng chân", mã số 3304.99.90 "--- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.