BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 14111/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích, thông tin bổ sung của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh HCM tại Thông báo số 2368/TB- PTPLHCM ngày 26/09/2014 và công văn số 1728/PTPLHCM-NV ngày 17/11/2014; Công văn số 15/2014/LDY ngày 17/11/2014 của Công ty TNHH Lih Dah Yueh (Việt Nam) và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Bột zircon (Quặng zircon) (mục 2 PLTK). |
2. Đơn vị nhập khẩu/xuất khẩu: Công ty TNHH Lih Dah Yueh (Việt Nam); địa chỉ: Khu sản xuất Bình Chuẩn, Thuận An, Bình Dương; MST: 3700424909. |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10005383475/E21 ngày 01/07/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Việt Hương - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bột zircon đã nghiền mịn, kích thước hạt £6,12mm (Công dụng: Dùng làm lớp vỏ bao bọc bên ngoài của cây hàng mẫu bằng sáp, tạo thành khuôn tương, sau đó đổ thép vào khuôn tương này để cho ra sản phẩm thép). |
5. Kết quả phân loại: |
Tên thương mại: không rõ thông tin. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bột zircon đã nghiền mịn, kích thước hạt £6,12mm (Công dụng: Dùng làm lớp vỏ bao bọc bên ngoài của cây hàng mẫu bằng sáp, tạo thành khuôn tương, sau đó đổ thép vào khuôn tương này để cho ra sản phẩm thép). |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
thuộc nhóm 26.15 "Quặng niobi, tantali, vanadi hay zircon và tinh quặng của các loại quặng đó", mã số 2615.10.00 " - Quặng zircon và tinh quặng zircon" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.