| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 13907/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phâri tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu chi nhánh TP. Hải Phòng tại thông báo 0958/TB-CNHP ngày 23/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Tetrahydrofuran (CAS 109-99-9, UN2056), chất tẩy rửa dùng trong công nghiệp. |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Giải pháp Công nghệ Thông tin Lê Huân. Địa chỉ: 581-581A Phan Văn Trị, Phường 5, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh. MST: 0303760458. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10014566591/A11 ngày 25/09/2014 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KVII - Cục Hải quan Tp. Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: |
| Tetrahydrofuran. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Tetrahydrofuran (CAS 109-99-9, UN2056) |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: |
| Tetrahydrofuran. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin. Nhà sản xuất: không rõ thông tin. |
| thuộc nhóm 29.32 "Hợp chất dị vòng chỉ chứa (các) dị tố oxy"; mã số 2932.11.00 "-- Tetrahydrofuran ", tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.