BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 13529/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 07 tháng 11 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2528/TB-PTPLHCM ngày 17/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Tiona 595 titanium dioxide (dùng sản xuất sơn).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Sơn Seamster Việt Nam; Địa chỉ: 16 Đại Lộ Tự do, KCN VN- Singapore, Thuận An, Bình Dương. MST: 3700303220.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10014240332/A12 ngày 23/09/2014 đăng ký tại: Chi cục HQ KCN Việt Nam- Singapore (Cục HQ Bình Dương).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chất màu vô cơ từ Dioxit Titan được xử lý bề mặt bởi Zirconi, hàm lượng Dioxit Titan>80%.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Tiona 595 titanium dioxide

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng:

Chất màu vô cơ từ Dioxit Titan được xử lý bề mặt bởi Zirconi, hàm lượng Dioxit Titan>80%.

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin.

Nhà sản xuất: không có thông tin.

thuộc mã số 32.06Chất màu khác; các chế phẩm như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này, trừ các loại thuộc nhóm 32.03, 32.04 hoặc 32.05; các sản phẩm vô cơ được dùng như chất phát quang, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học” phân nhóm 3206.11- - Chứa hàm lượng dioxit titan từ 80% trở lên tính theo trọng lượng khô”; mã số 3206.11.10 “- - - Thuốc màu” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.