BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 13302/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 03 tháng 11 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo 2579/TB-PTPLHCM ngày 21/10/2014 thay thế Thông báo 2391/TB-PTPLHCM ngày 02/10/2014 đối với mặt hàng khai báo là “Peroxit ete - hóa chất hữu cơ, có nhiều công dụng - Perhexa 25B-40” và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Peroxit ete - hóa chất hữu cơ, có nhiều công dụng - Perhexa 25B-40 (mục 9 PLTK).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Việt Nam NOK. Địa chỉ: Lô 208, KCN Amata, Long Bình, Biên Hòa, Đồng Nai. MST: 3600689323.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10007558751/A12 ngày 22/07/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Biên Hòa - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chế phẩm xúc tác, có thành phần gồm 2,5-Dimethyl-2,5-di(t-butylperoxy)hexan, silic oxit.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Perhexa 25B-40

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng:

Chế phẩm xúc tác, có thành phần gồm 2,5-Dimethyl-2,5-di(t-butylperoxy)hexan, silic oxit.

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin.

Nhà sản xuất: không rõ thông tin.

thuộc nhóm 38.15 “Chất khơi mào phản ứng, các chất xúc tác phản ứng và các chế phẩm xúc tác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, mã số 3815.90.00 “- - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này thay thế Thông báo số 12662/TB-TCHQ ngày 17/10/2014 của Tổng cục Hải quan./.