| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 13427/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo 2517/TB-PTPLHCM ngày 17/10/2014và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất phụ gia xi măng HV axit: Phụ gia xi măng có thành phần chính 1-hydroxyethylidene-1, 1-diphosphonic acid. |
| 2. Đơn vị nhập khẩu; Chi nhánh Tổng Công ty Thăm dò khai thác Dầu khí tại Vũng Tàu. Đ/c: 101 Lê Lợi Vũng Tàu. MST: 0100150908-005. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10009807346/A12 ngày 12/08/2014 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Vũng Tàu - Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: |
| Mẫu là dung dịch Hydroxy Ethylidene Diphosphonic Acid, hàm lượng 66% trong nước. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: HV acid |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: |
| Mẫu là dung dịch Hydroxy Ethylidene Diphosphonic Acid, hàm lượng 66% trong nước. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin. Nhà sản xuất: không rõ thông tin. |
| thuộc nhóm 29.31 "Hợp chất vô cơ - hữu cơ khác", phân nhóm 2931.90 "- Loại khác", mã số 2931.90.90 "-- Loại khác", tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.