| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12004/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 03 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2262/TB-PTPLHCM ngày 19/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất phụ gia xi măng LW-6. 20kg/bao. 2. Đơn vị nhập khẩu: Chi nhánh Tổng Công ty thăm dò khai thác dầu khí tại Vũng Tàu, Đ/c: 101 Lê Lợi - Vũng Tàu; MST: 0100150908-005. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10010069393/A12 ngày 14/8/2014 tại Chi cục HQ CK Cảng Vũng Tàu (Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Phụ gia đã điều chế dùng cho xi măng, thành phần chính là nhôm silicat, dạng bột. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: LW-6. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Phụ gia đã điều chế dùng cho xi măng, thành phần chính là nhôm silicat, dạng bột. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin. | Nhà sản xuất: BJ Services Company, Singapore. |
| thuộc nhóm 3824 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, mã số 3824.40.00 - Phụ gia đã điều chế dùng cho xi măng, vữa hoặc bê tông tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.