BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1274/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 02 tháng 03 năm 2017

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số 1222 ngày 16/02/2017; công văn số 1223/CV ngày 20/02/2017 giải trình về công dụng của hàng hóa nhập khẩu của Công ty TNHH Surtec Việt Nam, mã số thuế: 0308149027 và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Surtec 131.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất nền (Builder) dùng trong công nghiệp xi mạ.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Surtec 131.

Nhà sản xuất: SURTEC METAL SURFACE TREATMENT TECHNOLOGY (HANGZHOU) CO.,LTD

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

Chất nền (Builder) dùng trong công nghiệp xi mạ, thành phần gồm: Dipotassium tetraborate*4H2O: 5-10%; Tetrapotassium pyrophosphate: 5-10%; Pentapotassium triphosphate: 5-10%; Potassium phosphate: 5-10%; Water: 60-80%.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Surtec 131.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất nền (Builder) dùng trong công nghiệp xi mạ, thành phần gồm: Dipotassium tetraborate*4H2O: 5-10%; Tetrapotassium pyrophosphate: 5-10%; Pentapotassium triphosphate: 5-10%; Potassium phosphate: 5-10%; Water: 60-80%.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Surtec 131.

Nhà sản xuất: SURTEC METAL SURFACE TREATMENT TECHNOLOGY (HANGZHOU) CO.,LTD

thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.” phân nhóm 3824.90 “- Loại khác”; phân nhóm “- - Loại khác”; mã số 3824.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Surtec Việt Nam biết và thực hiện./.