BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 372/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 01 năm 2017 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, đơn đề nghị số 02/LMCA ngày 17/11/2016 của Công ty cổ phần quốc tế Liên minh châu Âu, mã số thuế 0106884292 cung cấp; Biên bản làm việc ngày 29/12/2016 về việc làm rõ thông tin mặt hàng đề nghị xác định trước mã số;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Máy tạo ẩm không khí cấu tạo gồm: dây nguồn, bộ nguồn điện, bộ phát điện tần số cao, loa siêu âm, biến trở, công tắc, phao an toàn, thân máy bằng nhựa, bình chứa nước bằng nhựa, nắp đậy có lỗ thoát dẫn hơi nước ra ngoài không khí, không gắn kèm quạt. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Máy sử dụng năng lượng điện để thực hiện dao động cơ học của loa siêu âm tạo sóng siêu âm. Khi nước tiếp xúc trực tiếp với loa siêu âm sẽ làm dao động và làm xuất hiện sóng nước. Do sự chênh lệch dao động của sóng siêu âm và sóng nước làm bay hơi nước (dạng sương). Hơi nước dạng sương này thoát ra ngoài môi trường bằng hệ thống dẫn khí và làm ẩm không khí trong môi trường. - Thông số kỹ thuật: Máy sử dụng nguồn điện 220VAC/50Hz, công suất từ 20 đến 30W, khả năng chứa nước từ 3 đến 4 lít nước, khả năng tiêu thụ (làm bay hơi nước) tối đa trên 380ml/giờ, trọng lượng dưới 20kg. | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.09 “Thiết bị cơ điện gia dụng có động cơ điện gắn liền, trừ máy hút bụi của nhóm 85.08”, phân nhóm 8509.80 “- Thiết bị khác”, mã số 8509.80.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.