| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1962/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 03 năm 2017 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 03/0217 ngày 07/02/2017, thông tin bổ sung tại đơn đề nghị số 05/2017 ngày 17/3/2017 do Công ty TNHH Trịnh Gia, mã số thuế 0101929711 cung cấp;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: 01 động cơ dùng điện 220V, gắn với bộ tạo khí dung bằng nhựa: gồm trục khuỷu, pit tông, xy lanh, van 1 chiều. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Động cơ dẫn động trực tiếp - Trọng lượng: 0,85 kg - Thông số kỹ thuật: + Động cơ dùng điện 220V, công suất 25W (động cơ dùng điện xoay chiều AC 220~230V 50Hz - 1 phase, không có chổi than, không phải động cơ bước, không phải động cơ hướng trục); độ ồn <43 Db; tuổi thọ >= 5000 giờ + Bộ tạo khí dung: áp lực khí >= 29psi (200kPa). Lượng khí: >= 6L/ phút. - Công dụng theo thiết kế: Tạo khí cho máy xông khí dung, là bộ phận của máy xông khí dung. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.01 “Động cơ điện và máy phát điện (trừ tổ máy phát điện)”; phân nhóm 8501.10 “- Động cơ có công suất không quá 37,5 W”; phân nhóm “- - Động cơ khác, kể cả động cơ vạn năng (một chiều/xoay chiều)”; phân nhóm “- - - Loại khác”; mã số 8501.10.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Trịnh Gia biết và thực hiện./.