| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12552/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2216/TB- PTPLHCM-14 ngày 19/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: | |
| SONGNOX 1076 / Dẫn xuất của carboxylic có chức phenol nhưng không có chức oxy khác (Mục 1) | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Buwon Vina. Địa chỉ: Lô 205 Đường Amata, KCN Amata, Biên Hòa, Đồng Nai. Mã số thuế: 3600718101 | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10005108353/A12 ngày 28/06/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Biên Hòa - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hợp chất Octadecyl-3-(3,5-di-tert- butyl-4-hydroxyphenyl)propionate | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: | |
| SONGNOX 1076 | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hợp chất Octadecyl-3-(3,5-di-tert- butyl-4-hydroxyphenyl)propionate | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: SONGNOX 1076 | Nhà sản xuất: SONGWON IND, CO-LTD (KOREA) |
| thuộc nhóm 29.18 "Axit carboxylic có thêm chức oxy và các anhydrit, halogenua, peroxit và peroxyaxit của chúng; các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của các chất trên ", phân nhóm " - Axit carboxylic có chức phenol nhưng không có chức oxy khac, các anhydrit, halogenua, peroxit và peroxyaxit của chúng và các dẫn xuất của các chất trên ", phân nhóm 2918.29 "-- Loại khác ", mã số 2918.29.90 "--- Loại khác " tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuể xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.