| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12546/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 1959/TB-PTPLHCM ngày 27/8/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Dẫn xuất của p-phenylene diamin (dẫn xuất của amin thơm đa chức) (Mục 3) |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Việt Nam NOK; Địa chỉ: Lô 208 Khu công nghiệp Amata, Long Bình, Biên Hòa, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600689323 |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10006701166/A12 ngày 14/7/2014 tại Chi Cục Hải quan Biên Hòa - Cục Hải quan Đồng Nai |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: N-1,3-dimethylbutyl-N’-phenyl-p phenylenediamine |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Santoflex 6PPD |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: N-l,3-dimethylbutyl-N’-phenyl-p- phenylenediamine |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin Nhà sản xuất: Không có thông tin |
| thuộc nhóm 29.21 "Hợp chất chức amin"; phân nhóm " - Amin thơm đa chức và các chất dẫn xuất của chúng; muối của chúng", mã số thuế 2921.51.00 "-- o-, m-, p - Phenylenediamin, diaminotoluenes và các dẫn xuất của chúng; muối của chúng" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.