| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12549/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2058/TB- PTPLHCM ngày 06/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 TK: Thép cán nguội không hợp kim dạng cuộn, được mạ tráng hợp kim nhôm kẽm (Galvalume Steel Coil): 0.25mm x 1200mm. |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: |
| Công ty TNHH Tôn tráng kẽm Việt Nam. |
| Địa chỉ: Đường số 9, KCN Tam Phước, TP. Biên Hoà, Đồng Nai. |
| MST: 3600361081. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10002686552/A12 ngày 30/5/2014 tại Chi cục Hải quan Long Thành (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim trong đó Bo là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố thép hợp kim (hàm lượng B>0,0008% tính theo trọng lượng) được cán phẳng, cán nguội, bề mặt được mạ nhôm-kẽm bằng phương pháp nhúng nóng. Kích cỡ: (0.25x1200)mm x cuộn. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Galvalume Steel Coil. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim trong đó Bo là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố thép hợp kim (hàm lượng B>0,0008% tính theo trọng lượng) được cán phẳng, cán nguội, bề mặt được mạ nhôm-kẽm bằng phương pháp nhúng nóng. Kích cỡ: (0.25x1200)mm x cuộn. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: JIS G3321 G550. Nhà sản xuất: không rõ thông tin. |
| thuộc Nhóm 7225 Thép hợp kim khác được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, phân nhóm (-) Loại khác, phân nhóm (--) Loại khác, mã số 7225.99.90 --- Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và mã số 9811.00.00 tại Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.