BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 12288/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2241/TB-PTPLHCM ngày 19/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: |
- Men làm bánh mỳ, (Men ỳ) - dạng hạt nhuyễn, nhỏ, màu nâu nhạt, Men Instaferm vàng (Instaferm Gold VC 500G SKF Viet) (Mục 1); |
- Men làm bánh mỳ, (Men ỳ) - dạng hạt nhuyễn, nhỏ, màu nâu nhạt, Men Instaferm đỏ (Instaferm Red VC 500G SKF Viet) (Mục 2). |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Công Nghệ Thực Phẩm S.K - Địa chỉ: Số 10, Đường số 20, KP4, P.HBC, Q. Thủ Đức, TP. Hồ Chí Minh; MST: 0301410345. |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 7402/NKD01 ngày 26/5/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Sài Gòn KV4 - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Nấm men sông (Saccharomyces cerevisiae). |
Tên thương mại: |
- Instaferm Gold VC 500G SKF Viet (Mục 1); |
-Instaferm Red VC 500G SKF Viet) (Mục 2). |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nấm men sông (Saccharomyces cerevisiae). |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. Nhà sản xuất: LALLEMAND Gb. |
thuộc nhóm 21.02 "Men (sống hoặc ỳ); các vi sinh đơn bào khác, ngừng hoạt động (nhưng không bao gồm các loại vắc xin thuộc nhóm 30.02); bột nở đã pha chế" mã số 2102.10.00 " - Men sống" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.