| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1214/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 02 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra, giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo số 84/TB-KĐHQ ngày 19/02/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Gạch chịu lửa thùng trung gian (tundish well block) hình trụ, TP: Al2O3:73%, SiO2:19%, TiO2:2.7%, CaO:1.7%, được sấy khô ở <100 độ C, chưa nung, nđ chịu nhiệt: 1700 độ C, mã sp: KH37417. Mới 100%. (Mục 02) 2. Đơn vị xuất khẩu/ nhập khẩu: Công ty TNHH gang thép Hưng nghiệp FORMOSA Hà Tĩnh Địa chỉ: KKT Vũng Áng, phường Kỳ Long, thị xã Kỳ Anh, tỉnh Hà Tĩnh. MST: 3000437821. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10306664831/A12 ngày 25/12/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu Cảng Vũng Áng - Cục Hải quan tỉnh Hà Tĩnh. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm từ các chất liệu khoáng, có thành phần chính là oxit nhôm, oxit silic..., chưa nung. (Hình dạng, kích thước theo khai báo và kết quả kiểm hóa: hình khối trụ tròn, rỗng giữa, dài 270mm, đường kính ngoài 270mm, đường kính trong trên 145mm, đường kính trong dưới 112mm). |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm từ các chất liệu khoáng, có thành phần chính là oxit nhôm, oxit silic..., chưa nung. (Hình dạng, kích thước theo khai báo và kết quả kiểm hóa: hình khối trụ tròn, rỗng giữa, dài 270mm, đường kính ngoài 270mm, đường kính trong trên 145mm, đường kính trong dưới 112mm) thuộc nhóm 68.15 “Các sản phẩm bằng đá hoặc bằng các chất liệu khoáng khác (kể cả xơ carbon, các sản phẩm bằng xơ carbon và các sản phẩm làm bằng than bùn), chua được chi tiết hay ghi ở nơi khác.”, phân nhóm “- Các loại sản phẩm khác:”, mã số 6815.99.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.