BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1333/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 14 tháng 3 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Nghị định 122/2016/TT-BTC ngày 01/09/2016 của Chính phủ về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu nhập khẩu ưu đãi, Danh mục hàng hóa và mức thuế tuyệt đối, thuế hỗn hợp, thuế nhập khẩu ngoài hạn ngạch thuế quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo số 917/TB-KĐHQ ngày 09/8/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 tờ khai hải quan: Gạch chịu lửa cao nhôm, thành phần oxit nhôm (A1203): 53.9%. Kích thước: (540x135x210)mm. Độ chịu lửa: 1790 độ C, mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Minh Trường Lạng Sơn; ĐC: Số nhà C7, Khu N18, Thị trấn Cao Lộc, huyện Cao Lộc, tỉnh Lạng Sơn; MST: 4900789169.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10145447632/A11 ngày 12/6/2017 tại Chi cục HQCK Hữu Nghị - Cục HQ tỉnh Lạng Sơn.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Gạch chịu lửa chứa trên 50% tính theo trọng lượng là đioxit silic (SiO2).

5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Gạch chịu lửa chứa trên 50% tính theo trọng lượng là đioxit silic (SiO2).

thuộc nhóm 69.02 “Gạch, gạch khối, tấm lát (tiles) chịu lửa và các loại vật liệu xây dựng bằng gm chịu lửa tương tự, trừ các sản phẩm làm bằng bột silic hóa thạch hoặc đất silic tương tự”, mã số 6902.20.00 “- Chứa trên 50% tính theo trọng lượng là oxit nhôm (Al2O3), đioxit silic (SiO2) hoặc hỗn hợp hay hợp chất của các chất này” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.