| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7206/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 08 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1357/TB-PTPLHCM ngày 24/06/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 PLTK: Gạch chịu lửa - oxyt silic (SiO2): 69,9% và oxyt nhôm (Al2O3): 20,9%, size: 200 x 100 x 15mm, hàng mới 100% 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Xây dựng Thương mại Nội thất Phương Anh; địa chỉ: Lầu 2 Tòa nhà Nuso, số 16 Quách Văn Tuấn, Phường 12, Quận Tân Bình, TP.Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0312871997. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10039490673/A11 ngày 09/05/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Sài Gòn KV1, Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Gạch chịu lửa, thuộc nhóm vật liệu chịu lửa Alumo-Silicat loại bán axit, chứa trên 50% tính theo trọng lượng là oxit nhôm, oxit silic. Kích thước 200x100x15mm. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Gạch chịu lửa, thuộc nhóm vật liệu chịu lửa Alumo-Silicat loại bán axit, chứa trên 50% tính theo trọng lượng là oxit nhôm, oxit silic. Kích thước 200x100x15mm thuộc nhóm 69.02 - Gạch, gạch khối, ngói chịu lửa và các loại vật liệu hàng xây dựng bằng gốm chịu lửa trừ các sản phẩm làm bằng bột silic hóa thạch hoặc đất silic tương tự, mã số 6902.20.00 - Chứa trên 50% tính theo trọng lượng là oxit nhôm (Al2O3), đioxit silic (SiO2) hoặc hỗn hợp hay hợp chất của các chất này tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.