| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12120/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22.1.2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10.9.2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12.4.2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14.11.2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15.11.2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK CN. TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2286/TB-PTPLHCM ngày 24.9.2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 17 PLTK Lưới niken 400*1000*1.8. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Double Premium. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 50547/NKD05, ngày 2.6.2014 tại Chi cục HQ quản lý hàng đầu tư, Cục HQ TP. Hồ Chí Minh. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dạng lưới, hình dạng chuyên dùng, làm từ các sợi thép được bọc lớp dày bằng Niken. Lưới gập lại thành hai lớp; một đầu lưới lắp một nẹp có hai bu lông dùng bắt với đầu nối dây dẫn điện. Kích cỡ: 334mm x 1225mm. Lắp đặt trong các bể mạ; một đầu được nối với điện cực dương và nhúng vào dung dịch mạ; nhiệm vụ để khử các tạp chất của thuốc và tạp chất trong bể mạ bằng phương pháp điện phân. Bộ phận cực dương trong bể mạ điện thuộc phân nhóm 8543.30. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Nickel grids. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dạng lưới, hình dạng chuyên dùng, làm từ các sợi thép được bọc lớp dày bằng Niken. Lưới gập lại thành hai lớp; một đầu lưới lắp một nẹp có hai bu lông dùng bắt với đầu nối dây dẫn điện. Kích cỡ: 334mm x 1225mm. Lắp đặt trong các bể mạ; một đầu được nối với điện cực dương và nhúng vào dung dịch mạ; nhiệm vụ để khử các tạp chất của thuốc và tạp chất trong bể mạ bằng phương pháp điện phân. Bộ phận cực dương trong bể mạ điện thuộc phân nhóm 8543.30. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin | Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
| thuộc Nhóm 8543: máy và thiết bị điện, có chức năng riêng, chưa được chi tiết hay ghi ở nơi khác trong Chương này; Phân nhóm 8543.90: - Bộ phận; Mã số 8543.90.90: - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ban hành./.