| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11947/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh TP. Hải Phòng) tại thông báo số 0931/TB-CNHP ngày 16/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: - Xì dầu, nhãn hiệu Monggo foods, loại 900ml/can, 15 can/carton, gồm 30 carton, hàng mới 100% (Mục 1); - Xì dầu nấu canh, nhãn hiệu Monggo foods, loại 900ml/can, 15 can/carton, gồm 30 carton, hàng mới 100% (Mục 2). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Đầu Tư và Thương Mại Dongyangnongsan - Địa chỉ: số 32, Ngõ 116 Nhân Hòa, Phường Nhân Chính, Quận Thanh Xuân, TP. Hà Nội; MST: 0106136096. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10011561756/A11 ngày 28/8/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Đình Vũ - Cục Hải quan TP. Hải Phòng. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Nước xốt đậu tương (soy sauce). | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: - JIN SOY SAUCE 900ML x 15 (Mục 1); - GUK SOY SAUCE 900ML x 15 (Mục 2) | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nước xốt đậu tương (soy sauce). | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Monggo foods Co., Ltd. |
| thuộc nhóm 21.03 "Nước xốt và các chế phẩm làm nước xốt; đồ gia vị hỗn hợp và bột canh hỗn hợp; bột mịn và bột thô từ hạt mù tạt và mù tạt đã chế biến", mã số 2103.10.00 "- Nước xốt đậu tương” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.