| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1184/TB-CHQ | Hà Nội, ngày 04 tháng 4 năm 2025 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
CỤC TRƯỞNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 170125/VS ngày 17/01/2025 của Công ty TNHH Dược phẩm V&S Việt Nam, mã số thuế: 0108215949;
Theo đề nghị của Trưởng ban Ban Nghiệp vụ thuế hải quan,
Cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |||
|
| Tên thương mại: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe D3-K2 MK7 ITALY | ||
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe D3-K2 MK7 ITALY | |||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có | Nhà sản xuất: GRICAR CHEMICAL SRL | ||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng: Thành phần trong 0,5ml: Vitamin E (dl-alpha-tocopheryl acetate) 1mg a-TE; Vitamin K2MK7 (menaquinone-7) 15mcg; Vitamin D3 (Cholecalciferol) 400 IU (10mcg); Phụ liệu: chất độn (Dầu hạt hướng dương (Helianthus annuus L.)), hương liệu tổng hợp (hương quả mọng, vanila) - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: + Đối tượng sử dụng: Trẻ từ 0 tháng tuổi trở lên và người lớn cần bổ sung vitamin K2 và vitamin D3. + Hướng dẫn sử dụng: Trẻ 0-12 tháng tuổi: 0,3 ml/ngày (9 giọt) Trẻ 1-3 tuổi: 0,5 ml/ngày (14 giọt) Trẻ trên 3 tuổi: 0,7 ml/ngày (20 giọt) Uống sản phẩm trực tiếp hoặc trộn với sữa, nước trái cây. Lắc đều trước khi sử dụng. - Thông số kỹ thuật: + Sản phẩm được đóng gói trong chai nhựa/ thủy tinh kín đảm bảo vệ sinh với ống nhỏ giọt và hộp bên ngoài, đáp ứng yêu cầu vệ sinh an toàn thực phẩm theo quy định của Bộ Y tế. + Quy cách đóng gói: Lọ 20ml/l hộp + Thể tích: 20 ml ±3% + Dạng bào chế: dạng lỏng. - Công dụng theo thiết kế: Bổ sung vitamin D3, vitamin K2 cho cơ thể. Hỗ trợ hấp thụ canxi, giúp xương và răng chắc khỏe. | |||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau: | |||
| Tên thương mại: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe D3-K2 MK7 ITALY | |||
| - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng: Thành phần trong 0,5ml: Vitamin E (dl-alpha-tocopheryl acetate) 1mg a-TE; Vitamin K2MK7 (menaquinone-7) 15mcg; Vitamin D3 (Cholecalciferol) 400 IU (10mcg); Phụ liệu: chất độn (Dầu hạt hướng dương (Helianthus annuus L.)), hương liệu tổng hợp (hương quả mọng, vanila) - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: + Đối tượng sử dụng: Trẻ từ 0 tháng tuổi trở lên và người lớn cần bổ sung vitamin K2 và vitamin D3. + Hướng dẫn sử dụng: Trẻ 0-12 tháng tuổi: 0,3 ml/ngày (9 giọt) Trẻ 1-3 tuổi: 0,5 ml/ngày (14 giọt) Trẻ trên 3 tuổi: 0,7 ml/ngày (20 giọt) Uống sản phẩm trực tiếp hoặc trộn với sữa, nước trái cây. Lắc đều trước khi sử dụng. - Thông số kỹ thuật: + Sản phẩm được đóng gói trong chai nhựa/ thủy tinh kín đảm bảo vệ sinh với ống nhỏ giọt và hộp bên ngoài, đáp ứng yêu cầu vệ sinh an toàn thực phẩm theo quy định của Bộ Y tế. + Quy cách đóng gói: Lọ 20ml/1 hộp + Thể tích: 20 ml ±3% + Dạng bào chế: dạng lỏng. - Công dụng theo thiết kế: Bổ sung vitamin D3, vitamin K2 cho cơ thể. Hỗ trợ hấp thụ canxi, giúp xương và răng chắc khỏe. | |||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có | Nhà sản xuất: GRICAR CHEMICAL SRL | ||
| thuộc nhóm 29.36 “Tiền vitamin và vitamin các loại, tự nhiên hoặc tái tạo bằng phương pháp tổng hợp (kể cả các chất cô đặc tự nhiên), các dẫn xuất của chúng sử dụng chủ yếu như vitamin, và hỗn hợp của các chất trên, có hoặc không có bất kỳ loại dung môi nào.”, mã số 2936.90.00 “- Loại khác, kể cả các chất cô đặc tự nhiên” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | |||
|
|
|
|
|
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Cục trưởng Cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Dược phẩm V&S Việt Nam biết và thực hiện./.