| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1175/TB-CHQ | Hà Nội, ngày 04 tháng 4 năm 2025 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
CỤC TRƯỞNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 2403/VS ngày 24/3/2025 của Công ty TNHH Dược phẩm V&S Việt Nam, mã số thuế: 0108215949;
Theo đề nghị của Trưởng ban Ban Nghiệp vụ thuế hải quan,
Cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |||
|
| Tên thương mại: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe Dr. Caci | ||
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe Dr. Caci | |||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có | Nhà sản xuất: LUSTREL LABORATOIRES | ||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng: Thành phần cho 2 viên nang cứng: Canxi bisglycinate: 1000,00 mg (trong đó canxi: 190,00 mg), magie oxide: 88,00 mg (trong đó magie: 53,06 mg), vitamin K2 MK-7 (menaquinone-7): 40,00 mcg; vitamin D3 (cholecalciferol 100 000 IU/G): 400 IU. Phụ liệu: vỏ nang: gelatin, chất chống đông vón: magie stearate (E470b). - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: + Đối tượng sử dụng: Trẻ em, thiếu niên đang trong giai đoạn phát triển. Người có nhu cầu canxi cao: người lớn tuổi, người có nguy cơ hoặc biểu hiện loãng xương, phụ nữ có thai và đang cho con bú + Hướng dẫn sử dụng: Trẻ em dưới 6 tuổi: Tham khảo ý kiến bác sĩ. Trẻ em trên 6 tuổi và người lớn: Uống 1-2 viên / ngày. Phụ nữ có thai và cho con bú: Nên uống 2 viên / ngày. Tốt nhất nên uống sau bữa ăn sáng với một ly nước đầy - Thông số kỹ thuật: + Chất liệu bao bì: Sản phẩm được đóng gói lọ PEHD với nắp lật PE đảm bảo vệ sinh phù hợp với yêu cầu vệ sinh và an toàn thực phẩm của bộ y tế. + Quy cách đóng gói: Lọ 30/60/90 viên nang + Khối lượng trung bình viên: 664 mg ± 10% - Công dụng theo thiết kế: Bổ sung canxi, magie, vitamin D3 và vitamin K2 MK-7 cho cơ thể, giúp xương và răng chắc khỏe. Hỗ trợ trẻ em, thanh thiếu niên trong giai đoạn phát triển. Hỗ trợ giảm nguy cơ loãng xương ở người lớn | |||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau: | |||
| Tên thương mại: Phụ gia thực phẩm: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe Dr. Caci | |||
| - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng: Thành phần cho 2 viên nang cứng: Canxi bisglycinate: 1000,00 mg (trong đó canxi: 190,00 mg), magie oxide: 88,00 mg (trong đó magie: 53,06 mg), vitamin K2 MK-7 (menaquinone-7): 40,00 mcg; vitamin D3 (cholecalciferol 100 000 IU/G): 400 IU. Phụ liệu: vỏ nang: gelatin, chất chống đông vón: magie stearate (E470b). - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: + Đối tượng sử dụng: Trẻ em, thiếu niên đang trong giai đoạn phát triển. Người có nhu cầu canxi cao: người lớn tuổi, người có nguy cơ hoặc biểu hiện loãng xương, phụ nữ có thai và đang cho con bú + Hướng dẫn sử dụng: Trẻ em dưới 6 tuổi: Tham khảo ý kiến bác sĩ. Trẻ em trên 6 tuổi và người lớn: Uống 1-2 viên / ngày. Phụ nữ có thai và cho con bú: Nên uống 2 viên / ngày. Tốt nhất nên uống sau bữa ăn sáng với một ly nước đầy - Thông số kỹ thuật: + Chất liệu bao bì: Sản phẩm được đóng gói lọ PEHD với nắp lật PE đảm bảo vệ sinh phù hợp với yêu cầu vệ sinh và an toàn thực phẩm của bộ y tế. + Quy cách đóng gói: Lọ 30/60/90 viên nang + Khối lượng trung bình viên: 664 mg ± 10% - Công dụng theo thiết kế: Bổ sung canxi, magie, vitamin D3 và vitamin K2 MK-7 cho cơ thể, giúp xương và răng chắc khỏe. Hỗ trợ trẻ em, thanh thiếu niên trong giai đoạn phát triển. Hỗ trợ giảm nguy cơ loãng xương ở người lớn | |||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có | Nhà sản xuất: LUSTREL LABORATOIRES | ||
| thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác:”, phân nhóm “- - Thực phẩm bảo vệ sức khỏe (food supplements) khác; hỗn hợp vi chất để bổ sung vào thực phẩm:”, mã số 2106.90.72 “- - - Thực phẩm bảo vệ sức khỏe khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | |||
|
|
|
|
|
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Cục trưởng Cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Dược phẩm V&S Việt Nam biết và thực hiện./.