BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 984/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 02 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 506/TB-KĐ1 ngày 19/10/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Đá Dolomite đã qua sơ chế, tuyển rửa kích thước 1cm đến bé hơn hoặc bằng 6cm, MgO=22,45% theo kết quả vilas ngày 22/06/2018. Hàng đóng trực tiếp vào container không đóng vào bao jumbo.#&VN (mục 1 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Khoáng sản Dịch vụ Thương mại xuất khẩu Cửa Lò. Địa chỉ: Khối 1, P. Nghi Tân, TX. Cửa Lò, Nghệ An. Mã số thuế: 2901739054. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 30195759981/B11 ngày 21/6/2018 tại Chi cục HQ Hà Nam (Cục Hải quan Hà Nam Ninh). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dolomite, chưa nung, dạng cục, có các cạnh sắc không đều, màu xám, kích thước từ 1,5 - 5cm, được sử dụng trong ngành sơn. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dolomite, chưa nung, dạng cục, có các cạnh sắc không đều, màu xám, kích thước từ 1,5 - 5 cm, được sử dụng trong ngành sơn thuộc nhóm 25.18 “Dolomite, đã hoặc chưa nung hoặc thiêu kết, kể cả dolomite đã đẽo thô hay mới chỉ cắt bằng cưa hoặc các cách khác, thành các khối hoặc tấm hình chữ nhật (kể cả hình vuông); hỗn hợp dolomite dạng nén., mã số 2518.10.00 “- Dolomite, chưa nung hoặc thiêu kết”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.