BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 514/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 01 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Nghị định 122/2016/TT-BTC ngày 01/09/2016 của Chính phủ về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu nhập khẩu ưu đãi, Danh mục hàng hóa và mức thuế tuyệt đối, thuế hỗn hợp, thuế nhập khẩu ngoài hạn ngạch thuế quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo số 825/TB-KĐHQ ngày 24/7/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 tờ khai hải quan: Đá tự nhiên, đá ốp lát đã qua gia công chế biến kt 150x300x15mm. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Đá ốp lát và Xây dựng Hà Nội; Địa chỉ: số 150 Đường Thanh Bình, phường Mộ Lao, Hà Đông, Hà Nội; MST: 0500237896. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 30133472345/B11 ngày 18/5/2017 tại Chi cục HQ Hà Nam - Cục HQ Hà Nam Ninh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm từ đá vôi tự nhiên có thành phần chính là canxit, dạng hình khối chữ nhật, kích thước (29,7x15)cm, chiều dày không đồng đều, một mặt đã được đục đẽo thô để có bề mặt lồi lõm tự nhiên, mặt còn lại và các cạnh nhẵn. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm từ đá vôi tự nhiên có thành phần chính là canxit, dạng hình khối chữ nhật, kích thước (29,7x15)cm, chiều dày không đồng đều, một mặt đã được đục đẽo thô để có bề mặt lồi lõm tự nhiên, mặt còn lại và các cạnh nhẵn. thuộc nhóm 68.01, mã số 6801.00.00 “Các loại đá lát, đá lát lề đường và phiến đá lát đường, bằng đá tự nhiên (trừ đá phiến)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.