BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 970/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 02 tháng 02 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu chi nhánh Đà Nẵng tại thông báo số 02/TB-PTPL ngày 12/01/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Hóa chất dùng trong công nghiệp xử lý nước, Sodium Dimethyl Dithioacarbamate Solution (NKC-630 SDMC) (Mục 5 tại Tờ khai HQ).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Việt Nam K.K Industries; Địa chỉ: Lô X, đường số 11B, KCN Hòa Khánh mở rộng, Liên Chiểu, Đà Nẵng. MST: 0400792818.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10022227973/A11 ngày 01/12/2014 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Đà Nẵng (Cục Hải quan Đà Nẵng).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Dung dịch sodium dimethyldithiocarbamate ~34% trong nước.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Sodium Dimethyl Dithioacarbamate Solution (NKC-630 SDMC).

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng:

Dung dịch sodium dimethyldithiocarbamate ~34% trong nước.

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin.

Nhà sản xuất: không có thông tin.

thuộc nhóm 29.30 “Hợp chất lưu huỳnh-hữu cơ”; mã số 2930.20.00 “- Thiocarbamat và dithiocarbamat” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.