BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 97/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu tại thông báo số 1566/TB-PTPL ngày 24 tháng 12 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thép thanh hợp kim dạng cuộn, cuốn không đều cán nóng không mạ, Ø6,5mm hàm lượng Cr >= 0,3% theo tiêu chuẩn SAE 1006Cr mới 100% (Mục 1 tờ khai hải quan). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Tiến Hà; Địa chỉ: Thôn Du ngoại- xã Mai Lâm, huyện Đông Anh, thành phố Hà Nội; MST: 0101157399 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10064715276/A11 ngày 30/11/2015 tại Chi cục Hải quan Ga đường sắt quốc tế Yên Viên- Hà Nội (Cục Hải quan thành phố Hà Nội). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim, loại thép nguyên tố Cr là nguyên tố duy nhất quyết định thép hợp kim (hàm lượng Cr ≈ 0,339% tính theo trọng lượng), dạng cuộn, cán nóng, đường kính 6,5mm, chưa được tráng, phủ, mạ hoặc sơn. |
5. Kết quả phân loại: Thép hợp kim, loại thép nguyên tố Cr là nguyên tố duy nhất quyết định thép hợp kim (hàm lượng Cr ≈ 0,339% tính theo trọng lượng), dạng cuộn, cán nóng, đường kính 6,5mm, chưa được tráng, phủ, mạ hoặc sơn. |
Thuộc nhóm 7227 “Các dạng thanh và que, của thép hợp kim khác, được cán nóng, dạng cuộn không đều”, mã số 7227.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.