| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2871/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 5 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 559/TB-KĐ2 ngày 11/04/2018 của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thép cuộn cán nóng, được cán phẳng, không tráng phủ mạ sơn, không hợp kim. Tiêu chuẩn Q195. Xuất xứ Trung Quốc, Hàng mới 100%. SX thép ống hộp. KT (mm): 2.75 x 630 x Cuộn (mục 01 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Sản xuất và Thương mại Minh Ngọc Địa chỉ: Khu D - Khu Công nghiệp Phố Nối A - Xã Lạc Hồng - Huyện Văn Lâm - Tỉnh Hưng Yên. MST: 0900237146. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10187661600/A12 ngày 27/02/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Hưng Yên - Cục HQ TP. Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim cán phẳng, dạng cuộn, cán nóng, chiều dày 2,75mm, chiều rộng lớn hơn 600mm, chưa tráng, phủ, mạ. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim cán phẳng, dạng cuộn, cán nóng, chiều dày 2,75mm, chiều rộng lớn hơn 600mm, chưa tráng, phủ, mạ thuộc Nhóm 72.08 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, được cán nóng, chưa phủ, mạ hoặc tráng”, phân nhóm “- Loại khác, dạng cuộn, chưa được gia công quá mức cán nóng”, phân nhóm 7208.39 “- - Chiều dày dưới 3mm”, mã số 7208.39.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.