| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 9572/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Hải Phòng) tại thông báo số 234/TB1-CNHP ngày 09/09/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Nhựa Polyme Acrylic (hàm lượng <40%) dạng nguyên sinh dùng trong ngành công nghiệp sản xuất sơn (200kg/thùng). Mã: KEMIC-SHP-40. Hàng mới 100% (Mục 2). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Kemic. Địa chỉ: Số 4 phố Nguyễn Xiển, phường Thanh Xuân Nam, quận Thanh Xuân, Hà Nội. Mã số thuế: 0106590380 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10051838393/A11 ngày 18/08/2015 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Hải Phòng KV I- Cục Hải quan thành phố Hải Phòng |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Copolyme styren nguyên sinh dạng phân tán trong nước. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Copolyme styren nguyên sinh dạng phân tán trong nước. thuộc nhóm 39.03 “Polyme từ styren, dạng nguyên sinh”, phân nhóm 3903.90 “- Loại khác”, mã số 3903.90.30 “- - Dạng phân tán” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.