| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 9292/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 1607/TB-PTPLHCM ngày 22/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Hạt nhựa DGDA-6318BK, dạng Polyethylene (DGDA-6318BK) dùng trong sản xuất dây cáp điện thoại hàng mới 100% (Mục 1). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ Phần Vật Liệu Điện Và Viễn Thông Sam Cường; địa chỉ: KCN Long Thành, đường số 1, xã Tam An, huyện Long Thành, tỉnh Đồng Nai; mã số thuế: 3600850734. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10041376285/A12 ngày 25/05/2015 tại Chi cục HQ Long Thành (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Polyetylen có trọng lượng riêng >0.94; dạng hạt. Thành phần gồm Polyethylene, màu Cacbon. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Polyetylen có trọng lượng riêng > 0.94; dạng hạt. Thành phần gồm Polyethylene, màu Cacbon. thuộc nhóm 39.01 “Polyme từ etylen, dạng nguyên sinh”, mã số 3901.20.00 “- Polyetylen có trọng lượng riêng từ 0,94 trở lên” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.