| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 9214/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh tại TP. Hải Phòng tại thông báo số 199/TB1-CNHP ngày 11/8/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chỉ khâu làm từ xơ staple tổng hợp, chưa đóng gói để bán lẻ, loại Ne 50s/2 (Mục 3 Phụ lục tờ khai). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH xuất nhập khẩu Minh Trang; Địa chỉ: Số 35, ngách 343/2, phố Đội Cấn, phường Liễu Giai, quận Ba Đình, TP. Hà Nội; Mã số thuế: 0101993668 3. Tờ khai số 10048455433/A11 ngày 21/7/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Hải Phòng KVIII, Cục Hải quan TP. Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sợi xe từ xơ staple polyester (từ 3 sợi đơn), có độ mảnh 360,6 decitex, xoắn trên 50 vòng/m, chưa đóng gói bán lẻ (đóng gói 1,25kg/cuộn). |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sợi xe từ xơ staple polyester (từ 3 sợi đơn), có độ mảnh 360,6 decitex, xoắn trên 50 vòng/m, chưa đóng gói bán lẻ (đóng gói 1,25kg/cuộn). thuộc nhóm 55.09 Sợi (trừ chỉ khâu) từ xơ staple tổng hợp, chưa đóng gói để bán lẻ; phân nhóm - Có tỷ trọng xơ staple polyester từ 85% trở lên; mã số 5509.22.00 - - Sợi xe (folded) hoặc sợi cáp tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.