| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 330/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 01 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại Thông báo 1386/TB-KĐHQ ngày 17/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chỉ khâu bằng plastic tổng hợp, loại phi 0.12mm (dùng khâu viền bạt, áo mưa), dạng cuộn, nặng 180g/cuộn, mới 100%. (Mục 1 Phụ lục Tờ khai). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Xuất nhập khẩu Đức Hoàng - Địa chỉ: Số 11 ngõ 12, đường Bắc Sơn, P. Hoàng Văn Thụ, Tp. Lạng Sơn, tỉnh Lạng Sơn. MST: 4900781152 3. Tờ khai số: 10122194660/A11 ngày 10/01/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sợi quấn bọc có phủ kim loại gồm sợi bọc là sợi dạng dải từ polyester có phủ kim loại, sợi lõi là sợi đơn từ các filament polyester không dún, dạng cuộn, trọng lượng 180g/cuộn. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sợi quấn bọc có phủ kim loại gồm sợi bọc là sợi dạng dải từ polyester có phủ kim loại, sợi lõi là sợi đơn từ các filament polyester không dún, dạng cuộn, trọng lượng 180g/cuộn. thuộc nhóm 56.05, mã số 5605.00.00 “Sợi trộn kim loại, có hoặc không quấn bọc, là loại sợi dệt hoặc dải hoặc dạng tương tự thuộc nhóm 54.04 hoặc 54.05, được kết hợp với kim loại ở dạng dây, dải hoặc bột hoặc phủ bằng kim loại” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.