| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 8990/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1746/TB-PTPLHCM ngày 04/08/2015; và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất hoạt động bề mặt (Floraesters K-20W Jojoba)- NPL sản xuất mỹ phẩm. (Mục 8 tại tờ khai Hải quan). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Rohto- Mentholatum (Việt Nam); Địa chỉ: Số 16 VSIP, đường số 05, KCN VN- Singapore, Thuận An, Bình Dương. MST: 3700239769. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10036023175/A12 ngày 13/04/2015 đăng ký tại: Chi cục HQ KCN VN- Singapore (Cục HQ Bình Dương). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Xà phòng từ hỗn hợp muối Kali của các axit béo thủy phân từ Dầu jojoba, dạng nhão. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Xà phòng từ hỗn hợp muối Kali của các axit béo thủy phân từ Dầu jojoba, dạng nhão. thuộc nhóm 34.01 “Xà phòng; các sản phẩm và các chế phẩm hữu cơ hoạt động bề mặt dùng như xà phòng; ở dạng thỏi, miếng, bánh hoặc các hình dạng khác, có hoặc không chứa xà phòng; các sản phẩm và các chế phẩm hữu cơ hoạt động bề mặt dùng để làm sạch da, ở dạng lỏng hoặc ở dạng kem và đã được đóng gói để bán lẻ, có hoặc không chứa xà phòng; giấy, mền xơ, nỉ và sản phẩm không dệt, đã thấm tẩm, tráng hoặc phủ xà phòng hoặc chất tẩy.”; phân nhóm 3401.20 “- Xà phòng ở dạng khác”; mã số 3401.20.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.