| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 8804/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 25 tháng 09 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1419/TB-PTPLHCM ngày 29/6/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 12: Chất màu hữu cơ tổng hợp, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học: Loại khác, thường được dùng trong ngành dệt, nhuộm/ SYNOZOL ULTRA NAVY DS. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Samil Vina; ĐC: Đường số 5, KCN Long Thành, Tam An, Long Thành, Đồng Nai; MST: 3600790154. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10041712020/E31 ngày 27/05/2015 tại Chi cục HQ Long Thành - (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thuốc nhuộm hoạt tính từ dẫn xuất 2-(sulphonatooxy)ethyl sulphonyl phenyl azo, dạng bột. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thuốc nhuộm hoạt tính từ dẫn xuất 2-(sulphonatooxy)ethyl sulphonyl phenyl azo, dạng bột. thuộc nhóm 32.04 “Chất màu hữu cơ tổng hợp, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học; các chế phẩm làm từ chất màu hữu cơ tổng hợp như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này; các sản phẩm hữu cơ tổng hợp được dùng như tác nhân tăng sáng huỳnh quang hoặc như các chất phát quang, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học”, phân nhóm - Chất màu hữu cơ tổng hợp và các chế phẩm từ chúng như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này, mã số 3204.16.00 - - Thuốc nhuộm hoạt tính và các chế phẩm từ chúng tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.