| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 315/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 276/TB1-CNHP ngày 09/10/2015, công văn trao đổi nghiệp vụ số 320/CNHP-NV ngày 29/12/2015 của Trung tâm Phân tích phân loại-Chi nhánh tại Hải Phòng và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất màu hữu cơ UC CHROME YELLOW 2S005 dùng trong sản xuất sơn, 5 lít/thùng (Mục 5 tờ khai hải quan). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH sơn Kansai-Alphanam; Địa chỉ: Khu CN Phố Nối A, Trưng Trắc, Văn Lâm, Hưng Yên; Mã số thuế: 0900677299. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10053557755/A12 ngày 01/9/2015 tại Chi cục hải quan Hưng Yên, Cục Hải quan TP. Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bán thành phẩm của sơn đi từ nhựa ure-aldehyt phân tán trong môi trường không chứa nước, ở dạng lỏng |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bán thành phẩm của sơn đi từ nhựa ure-aldehyt phân tán trong môi trường không chứa nước, ở dạng lỏng thuộc nhóm 32.08 "Sơn và vecni (kể cả men tráng và dầu bóng) làm từ các loại polyme tổng hợp hoặc các polyme tự nhiên đã biến đổi về mặt hóa học, đã phân tán hay hòa tan trong môi trường không chứa nước; các dung dịch như đã ghi trong Chú giải 4 của Chương này", phân nhóm 3208.90 "- Loại khác", mã số 3208.90.90 "- - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.